Home / Àṣà Oòduà / Àwon Akékòó Ogbà Fémi jà fún ètó won

Àwon Akékòó Ogbà Fémi jà fún ètó won

Bí a bá pè é ní ìjà láàrin akékòó eka èkó gèésì (Department of English ) àti ti àwon eka èkó nípa òfin (faculty of law) ti ilé-èkó gíga ifáfitì ti Obafemi Awolowo university wo ìyá ìjàkadì Látàrí wípé àwon kan kò jé kí àwon kan wo yàrá ìkàwé.

Gégé bí a ti gbo, àwon law ti parí isé ti won tí Ó sì ye kí won jáde fún àwon English láti jé kí won w’olé, sùgbón tí àwon law kò láti yára jáde nígbà tí Ó jé wípé olùkó àwon English sì ti de láti kó won, Lóòtó èyí ló fa ìjà.

Ìjà yí kì bá tí selè tí ó bá jé wípé àwon alákóso ogbà ti pèsè àyè tí Ó tó fún awon akékòó láti kékòó.

About Awo

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

x

Check Also

Aáyẹ tí ó de bá àṣà

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àṣà máa ń yí padà nípa aṣo wíwọ̀, ìgbéyàwó, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, lóde-òní, ètò ẹ̀kọ́ àti ìwà ọ̀làjú tó gbòde kan ti ṣe àkóbá fún àṣà ní àwọn ọ̀nà wọ̀nyí: (a) Ìwọsọ wa kò bójú mu mọ́. (b) Àṣà ìkíni wa kò ní ọ̀wọ̀ nínú mọ́. (d) Kí’yàwó ilé má mọ oúnjẹ ìbílẹ̀ ṣè mọ́. (e) A kò mọ ìtumọ̀ àrokò tí a ń kọ́ àwọn ọmọ wa mọ́. (ẹ) A kò fi èdè ...