Home / Àṣà Oòduà / Adúmáadán Àjèjé

Adúmáadán Àjèjé


Ẹmu daada ní ń bẹ nínú ahá
Ògùrọ̀ àtàtà ní ń bẹ nílẹ̀ akèrèǹgbè
Ọtí ò dá, àlejò ò lọ!
Ẹni ọtí kìí tí Adúmáadán
Adúmáadán Àjèjé
má gbádùn ara rẹ lọ!

‘Òògùn ibà ni, òògùn ibà ni,’
Bí eré, bí eré ìyálé ilé mútí yó!
Ẹmu lásán ni kìí pàayàn
Àṣẹ̀yínwá àṣẹ̀yìnbọ̀ baálé ń tọ̀ sí ṣòkòtò.
Akúwárápá abitọ́ funfun lẹ́nu.
Èpè akèǹgbè ọmọ a jà lóòjọ́.

Orin:
Adúmáadán bùn mí lẹ́mu- bùn mí
Bó ṣegbá kan bùn mí lẹ́mu- bùn mí
Bó sì ṣèjì n ò kọ̀ bùn mí lẹ́mu- bùn mí
Sá ti bùn mí lẹ́mu- bùn mí.

Adúmáadán Àjèjé ìfẹ́ rẹ ń pá mí lọ!
Adúmáadán ọmọ dúdú bí i kóró iṣin
Adúmáadán jọ̀wọ́ arẹwà eèyàn!
Adúmáadán bùn mí lẹ́mu- bùn mí Adúmáadán jẹ́ n rẹ̀ǹgbẹ ìfẹ́.
Adúmáadán má lókùú èèyàn lọ́rùn!
Adúmáadán bùn mí lẹ́mu ìfẹ́ mu jọ̀wọ́ jàre!
Àdúmáadán mo fẹ́ ká jọ ma mẹ́mu ìfẹ́ pọ̀!
©#Ká_rìn_ká_pọ̀

About ayangalu

x

Check Also

Aáyẹ tí ó de bá àṣà

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àṣà máa ń yí padà nípa aṣo wíwọ̀, ìgbéyàwó, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, lóde-òní, ètò ẹ̀kọ́ àti ìwà ọ̀làjú tó gbòde kan ti ṣe àkóbá fún àṣà ní àwọn ọ̀nà wọ̀nyí: (a) Ìwọsọ wa kò bójú mu mọ́. (b) Àṣà ìkíni wa kò ní ọ̀wọ̀ nínú mọ́. (d) Kí’yàwó ilé má mọ oúnjẹ ìbílẹ̀ ṣè mọ́. (e) A kò mọ ìtumọ̀ àrokò tí a ń kọ́ àwọn ọmọ wa mọ́. (ẹ) A kò fi èdè ...