Home / Àṣà Oòduà / A kú àmójúbà Osù Eréna (March) tuntun.

A kú àmójúbà Osù Eréna (March) tuntun.

Osù ìdèra, ìtèsíwájú, ìse rere ni yóò jé fún gbogbo wa. Nínú Osù tuntun yìí, àìsàn kò níí jé ìpín enìkóòkan wa. Eni yòówù tí àìlera bá n dà láàmú, Olódùmarè yóò so ó dèrò. A kò níí rí ìjà ìgbóná. Bí ó tilè wù kí ilé ó gbóná tó, Oba Adédàá yóò so ó dèrò. Àìsàn tí n gba oúnje lénu eni kò níí se wa, èyí tí n gba apá, esè, àti gbogbo èyà ara lówó eni kò níí jé ìpín wa nínú Osù yii. Àjíñde ara yó máa jé o.

Ilé tútù
Ònà tútù
A dí fá fún Olúweri-Mògétì
Àtòjò
Àtèrún
Ilé Olúweri kì í gbóná…

Ilé àti ònà kò níí gbóná mó wa nínú Osù yìí..

About Awo

One comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

x

Check Also

Aáyẹ tí ó de bá àṣà

Bí ó tilẹ̀ jẹ́ pé àṣà máa ń yí padà nípa aṣo wíwọ̀, ìgbéyàwó, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, lóde-òní, ètò ẹ̀kọ́ àti ìwà ọ̀làjú tó gbòde kan ti ṣe àkóbá fún àṣà ní àwọn ọ̀nà wọ̀nyí: (a) Ìwọsọ wa kò bójú mu mọ́. (b) Àṣà ìkíni wa kò ní ọ̀wọ̀ nínú mọ́. (d) Kí’yàwó ilé má mọ oúnjẹ ìbílẹ̀ ṣè mọ́. (e) A kò mọ ìtumọ̀ àrokò tí a ń kọ́ àwọn ọmọ wa mọ́. (ẹ) A kò fi èdè ...