Home / Àṣà Oòduà / Mo ti pàṣẹ fún àjọ DSS láti tẹ̀lé àṣẹ ilé ẹjọ́….Abubakar Malami

Mo ti pàṣẹ fún àjọ DSS láti tẹ̀lé àṣẹ ilé ẹjọ́….Abubakar Malami

Mo ti pàṣẹ fún àjọ DSS láti tẹ̀lé àṣẹ ilé ẹjọ́….Abubakar Malami

Fẹ́mi Akínṣọlá

Ìjọba àpapọ̀ ti pàṣẹ pé kí wọ́n tú olùbádámọràn lóri ètò ààbò Sambo Dasuki àti agbétẹrù Revolution Now Omoyele Sowore silẹ̀ nínú àhámọ́.

Mínísítà fún ìdájọ́ àti agbẹjọ́rò Ìjọba àpapọ̀ Abubakar Malami ló kéde ọ̀rọ̀ náà nínú àtẹjáde kan lọ́sàn tí wọ́n fi síta lọ́jọ́ ìṣẹ́gun.

Malami ní Ìjọba gbé ìgbésẹ̀ náà nítorí ìdájọ́ tí ilé ẹjọ dá àwọn méjéèjì.

Ó rọ àwọn méjéèjì láti dúró ti àwọn nǹkan tí ó rọ̀ mọ́ gbígba òní dúró o wọ́n, kí wọ́n sì dẹ́kun láti hu ìwà tó le da omi àlàáfíà àti ètò àbo ilú rú tabi èyí tí yóó lòdì sí ìgbẹ́jọ́ wọ́n nílé
ẹjọ́.

Malami ní ìgbẹ́sẹ̀ náà kò sèyìn ẹ̀ka òfin ọdún 1999 ní pé, àwọn ní láti fún Sambo Dasuki ní òmìnira gẹ́gẹ́ bí ìdájọ́ ilé ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn àti onídùúró Sowore tí Ilé ẹjọ́ gbà. ” mo ti pàṣẹ fún àwọn àjọ ọ̀tẹ̀lẹ̀múyẹ́ kí wọ́n tẹ̀lé àṣẹ ilé ẹjọ́ tó tú Sowore sílẹ̀

iroyinowuro

About ayangalu

x

Check Also

IGP usman

Ọkùnrin tí àwọn adigunjalè yìnbọn mọ́ ní ọjà Bodija ṣì wà láyé — Ọlọ́pàá

Fẹ́mi Akínṣọlá Ìròyìn òkèrè, bí ò lé, a dín.Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ìpínlẹ̀ Ọ̀yọ́ ti ṣàlàyé bí ìdigunjalè kan tí ìròyìn sọ pé ó gba ẹ̀mí èèyàn kan ṣe wáyé ní ọjà Bódìjà nílùú Ìbàdàn. Agbẹnusọ iléeṣẹ́ ọlọ́pàá, Adéwálé Òṣífẹ̀sọ̀, sọ nínú àtẹ̀jáde tó fi síta lórí ìṣẹ̀lẹ̀ ọ̀hún pé lọ́jọ́ ẹtì ni ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣẹlẹ̀. Ó ní arákùnrin kan, Abubakar Ibrahim, ni àwọn adigunjalè kọlù ní nǹkan bíi aago mẹ́ta ku ìṣẹ́jú mẹ́ẹ̀ẹ́dógún, tí wọ́n sì yìnbọn mọ́ ọ kí wọ́n ...