Home / Àṣà Oòduà / Ìtànkálẹ̀ Àrùn Coronavirus Nílẹ̀ Amerika Ti Ju Ti Italy Àti China Lọ!

Ìtànkálẹ̀ Àrùn Coronavirus Nílẹ̀ Amerika Ti Ju Ti Italy Àti China Lọ!

Ìtànkálẹ̀ àrùn Coronavirus nílẹ̀ Amerika ti ju ti Italy àti China lọ!

Ìlẹ̀ Amẹ́ríkà mà ti gba ipò kínní gẹ́gẹ́ bí orílẹ̀-èdè tí ìtànkálẹ̀ Coronavirus ti pọ̀jù lọ l’ágbàáyé pẹ̀lú ènìyàn tó lé ní ẹgbẹ̀rún lọ́nà márùndínláádọ́rún tó ti ní àrùn náà.

Àkọsílẹ̀ fihàn pé orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà ti borí China tó ni ènìyàn tó lé ní ẹgbẹ̀rún lọ́nà ọgọ́rin (81,782) àti Italy tó ní ènìyàn tó lé ní ẹgbẹ̀rún lọ́nà ọgọ́rin(80,589) tó ní àrùn náà.

Àmọ́ iye àwọn ènìyàn tó ti kú ní orílẹ̀-èdè China ti lé ní ẹgbẹ̀rún lọ́nà mẹ́ta (3,291) àti ti Italy ẹgbẹ̀rún lọ́nà mẹ́jọ (8,215)pọ̀ ju ti orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà tó lé ní ẹgbẹ̀rún kan lọ (1,300).

Ìtànkálẹ̀ àrùn yìí peléke sí i lẹ́yìn tí Ààrẹ Donald Trump sọ pé ó dá òun lójú pé orílẹ̀-èdè náà yóó padà sí ipò láìpẹ́.

Ààrẹ Donald Trump lásìkò tó ń f’èsì sí ọ̀rọ̀ náà ní idi tí nọ́ńbà àwọn tó ní àrùn náà fi peléke sí i ni pé ,àwọn ń se àyẹwò fún àwọn ènìyàn lójú méjéèjì ló jẹ́ kó rí bẹ́ẹ̀.

Igbákejì Ààrẹ orílẹ̀-èdè Amẹ́ríkà, Mike Pence sọ wí pé ẹgbẹgbẹ̀rún ilé ìwòsàn àyẹwò ló ti wà ní gbogbo Ìpínlẹ̀ àádọ́ta tó wà lórílẹ̀-èdè náà.

Fẹ́mi Akínṣọlá

About ayangalu

x

Check Also

ÌKéde ní Yàjóyàjó láti Ilẹ̀ ÌJẹ̀ṣà

Ìkéde ní Yàjóyàjó láti Ilẹ̀ Ìjẹ̀ṣà

Ní ìtẹ̀síwájú orò ìwúyè Ọwá Obòkun Àdìmúlà ilẹ̀ Ìjẹ̀ṣà, Ọwá Clement Adésuyì Haastrup, wọ́n ti kéde ìṣéde jákèjádò ìlú Iléṣà. Gẹ́gẹ́ bí Olóyè Àgbà Ọlálékan Fọ́lọ́runṣọ́ tí wọ́n jẹ́ Loro ilẹ̀ Ìjẹ̀ṣà ṣe kéde, ìṣéde náà yóò bẹ̀rẹ̀ ní aago mẹ́jọ alẹ́ òní Ọjọ́ Ẹtì, Ọjọ́ kọkànlá títí di aago mẹ́fà Òwúrọ̀ ọjọ́ Àbámẹ́ta, ọjọ́ Kejìlá oṣù kẹrin (8pm of April 11 to 6am of April 12, 2025) Kí eku ilé ó gbọ́, kó sọ fún toko o!!! Gbogbo ènìyàn ...