Sunday Igboho, ti kéde rẹ̀ fún gbogbo ọmọ Yorùbá pé ìforúkọsílẹ̀ láti dara pọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ àbò “Iru Ekun Security Network” jẹ́ ọ̀fẹ́ ti kò sì ní ná kọ́bọ̀ kankan fún ẹnikẹ́ni tó fẹ́ yọ̀ǹda ara rẹ̀ fún àbò ilẹ̀ baba rẹ̀. Nínú àlàyé tuntun tí wọ́n ṣe fún àwọn kòòdínétọ̀, Ìgbòho sọ pé wọn kò gba owó kankan lọ́wọ́ ará ìlú fún fọ́ọ̀mù nítorí pé iṣẹ́ náà jẹ́ ti ìfẹ́ orílẹ̀-èdè àti ààbò gbogbo ilẹ̀ Yorùbá láti dènà àwọn jandùkú àti adigunjale.
Ó tẹnumọ́ pé ẹnikẹ́ni tó bá ń gbowó fọ́ọ̀mù lọ́wọ́ àwọn ènìyàn ń ṣiṣẹ́ lòdì sí ète ẹgbẹ́ náà, nítorí pé iṣẹ́ ìyọ̀ǹda ara ẹni tó mọ́ gaara ni láti dá ààbò bo àwọn oko ati igbó wa.
Olóyè Sunday Adeyemo ṣàlàyé pé bí wọ́n ṣe ń pín fọ́ọ̀mù ọ̀fẹ́ yìí, wọ́n ń ṣe ìwádìí kíkún lórí ẹnikẹ́ni tó bá fẹ́ darapọ̀ mọ́ wọn láti rí i pé àwọn ènìyàn gidi tí kò ní àbàwọ́n ọ̀daràn nìkan ni wọ́n ń gbà wọle. Ó fìdí rẹ̀ múlẹ̀ pé ẹgbẹ́ tuntun yìí ti forúkọ sílẹ̀ lábẹ́ òfin láti ṣiṣẹ́ pẹ̀lú àwọn ọlọ́pàá àti ológun láti rí i pé gbogbo ọmọ ẹgbẹ́ tẹ̀lé igbowo tó tọ́ láti dáàbò bò àwọn àgbẹ̀.
Nípa sísọ ìforúkọsílẹ̀ yìí di ọ̀fẹ́, ó ní èyí yóò fún gbogbo àwọn ọ̀dọ́ tó nìfẹ́ sí àbò ní àǹfààní láti dáàbò bò agbègbè wọn pẹ̀lú òfin lábẹ́ àbò Gómìnà láti mú àlàáfíà padà sí gbogbo ilẹ̀ Gúúsù-Ìwọ̀ Oòrùn.

Àṣà Oòduà Àṣà Oòduà
